Liên hệ với chúng tôi

Sống

Lịch trực tiếp bảng C EURO 2020 theo giờ Việt Nam mới nhất

Sống Đẹp xin cập nhật đến người hâm mộ bóng đá lịch trực tiếp bảng C EURO 2020 theo giờ Việt Nam mới nhất. Các trận đấu được phát trên kênh VTV3 và VTV6.

Lịch trực tiếp bảng C EURO 2020 theo giờ Việt Nam mới nhất

Xuất bản:

Đỗ Thu Nga
Lịch trực tiếp bảng C EURO 2020 theo giờ Việt Nam mới nhất
Photo: internet

Bảng C EURO 2020 sẽ bắt đầu khởi tranh từ ngày 13/6 (theo giờ Việt Nam). Tại bảng C có sự góp mặt của các đội tuyển là: Áo, Bắc Macedonia, Hà Lan, Ukraine. 

Sống Đẹp xin cập nhật lịch thi đấu, lịch trực tiếp bảng C Vòng chung kết EURO 2020:

23h00 ngày 13/6, Áo vs Bắc Macedonia/VTV6

02h00 ngày 14/6, Hà Lan vs Ukraine/VTV3

20h00 ngày 17/6, Ukraine vs Bắc Macedonia/VTV6

02h00 ngày 18/6, Hà Lan vs Áo/VTV3

23h00 ngày 21/6, Ukraine vs Áo/VTV6

23h00 ngày 21/6, Bắc Macedonia vs Hà Lan/VTV3

Bảng C Euro 2020 cũng có thể coi là một bảng đấu khó đoán. Sự khó đoán này đến từ tấm vé thứ hai dành cho đội bóng nào. "Cơn lốc màu da cam" Hà Lan quá mạnh so với các đối thủ Áo, Bắc Macedonia, Ukraine.

Hà Lan vốn là đội tuyển thường xuyên rơi vào "bảng tử thần" ở các giải đấu lớn. Nhưng lần này thần may mắn mỉn cười với họ khi họ đụng độ 3 đối thủ khá nhẹ ký. So với bảng C, Hà Lan rõ ràng hơn hẳn về cả về thể lực và kỹ thuật. 

Hà Lan từng vô địch EURO 1988, 3 lần vào bán kết (1992, 2000, 2004) và 1 lần giành vị trí thứ 3, thì đây mới là lần đầu tiên Bắc Macedonia vượt qua được vòng loại.

Trong khi Áo và Ukraine, trước đây 2 đội bóng này mới dự 2 VCK EURO nhưng đều sớm dừng bước từ ngay vòng đấu bảng.

Trong khi đó, Bắc Macedonia đang là đội bóng kín tiếng nhất. Họ thuộc nhóm yếu kém ở châu Âu và cũng không có những gương mặt sáng giá. 

lich-truc-tiep-bang-c-euro-2020-theo-gio-viet-nam-moi-nhat-6
"Cơn lốc màu da cam" được nhận định sẽ thống trị bảng C

Danh sách cầu thủ của các đội tuyển:

HÀ LAN (26 CẦU THỦ)

Thủ môn: Marco Bizot (AZ), Tim Krul (Norwich), Maarten Stekelenburg (Ajax).

Hậu vệ: Patrick van Aanholt (Crystal Palace), Nathan Aké (Manchester City), Daley Blind (Ajax), Denzel Dumfries (PSV), Matthijs de Ligt (Juventus), Jurriën Timber (Ajax), Joël Veltman (Brighton), Stefan de Vrij (Inter Milan), Owen Wijndal (AZ).

Tiền vệ: Donny van de Beek (Manchester United), Ryan Gravenberch (Ajax), Frenkie de Jong (Barcelona), Davy Klaassen (Ajax), Teun Koopmeiners (AZ), Marten de Roon (Atalanta), Georginio Wijnaldum (Liverpool).

Quảng cáo

Tiền đạo: Steven Berghuis (Feyenoord), Cody Gakpo (PSV), Luuk de Jong (Sevilla), Donyell Malen (PSV Eindhoven), Memphis Depay (Lyon), Quincy Promes (Spartak Moskva), Wout Weghorst (Wolfsburg).

UKRAINE (26 CẦU THỦ)

Thủ môn: Georgiy Bushchan (Dynamo Kyiv), Andriy Pyatov (Shakhtar Donetsk), Anatolii Trubin (Shakhtar Donetsk).

Hậu vệ: Eduard Sobol (Club Brugge), Illia Zabarnyi (Dynamo Kyiv), Serhiy Kryvtsov (Shakhtar Donetsk), Denys Popov (Dynamo Kyiv), Oleksandr Tymchyk (Dynamo Kyiv), Vitaliy Mykolenko (Dynamo Kyiv), Oleksandr Karavaev (Dynamo Kyiv), Mykola Matviyenko (Shakhtar Donetsk).

Tiền vệ: Serhiy Sydorchuk (Dynamo Kyiv), Ruslan Malinovskyi (Atalanta), Mykola Shaparenko (Dynamo Kyiv), Marlos (Shakhtar Donetsk), Yevhen Makarenko (Kortrijk), Oleksandr Zinchenko (Manchester City), Viktor Tsygankov (Dynamo Kyiv), Taras Stepanenko (Shakhtar Donetsk), Andriy Yarmolenko (West Ham), Oleksandr Zubkov (Ferencváros), Heorhii Sudakov (Shakhtar Donetsk), Roman Bezus (Gent).

Tiền đạo: Roman Yaremchuk (Gent), Artem Besedin (Dynamo Kyiv), Artem Dovbyk (Dnipro-1).

ÁO (26 CẦU THỦ)

Thủ môn: Daniel Bachmann (Watford), Pavao Pervan (Wolfsburg), Alexander Schlager (LASK).

Hậu vệ: David Alaba (Bayern), Aleksandar Dragović (Leverkusen), Marco Friedl (Werder Bremen), Martin Hinteregger (Frankfurt), Stefan Lainer (Mönchengladbach), Philipp Lienhart (Freiburg), Stefan Posch (Hoffenheim), Christopher Trimmel (Union Berlin), Andreas Ulmer (Salzburg).

Tiền vệ: Julian Baumgartlinger (Leverkusen), Christoph Baumgartner (Hoffenheim), Florian Grillitsch (Hoffenheim), Stefan Ilsanker (Frankfurt), Konrad Laimer (Leipzig), Valentino Lazaro (Internazionale), Marcel Sabitzer (Leipzig), Louis Schaub (Luzern), Xaver Schlager (Wolfsburg), Alessandro Schöpf (Schalke).

Tiền đạo: Marko Arnautović (Shanghai Port), Michael Gregoritsch (Augsburg), Sasa Kalajdzic (Stuttgart), Karim Onisiwo (Mainz).

BẮC MACEDONIA (26 CẦU THỦ)

Thủ môn: Stole Dimitrievski (Rayo Vallecano), Damjan Siskovski (Doxa Katokopia), Riste Jankov (Rabotnicki).

Hậu vệ: Stefan Ristovski (Dinamo Zagreb), Visar Musliu (Fehérvár), Egzon Bejtulai (Shkëndija), Kire Ristevski (Újpest), Gjoko Zajkov (Charleroi), Darko Velkovski (Rijeka), Ezdzan Alioski (Leeds).

Tiền vệ: Arijan Ademi (Dinamo Zagreb), Enis Bardhi (Levante), Stefan Spirovski (AEK Larnaca), Boban Nikolov (Lecce), Tihomir Kostadinov (Ružomberok), Ferhan Hasani (Partizani), Eljif Elmas (Napoli), Daniel Avramovski (Kayserispor), Darko Curlinov (Stuttgart), Marjan Radeski (Akademija Pandev).

Tiền đạo: Goran Pandev (Genoa), Aleksandar Trajkovski (Mallorca), Ivan Trickovski (AEK Larnaca), Vlatko Stojanovski (Chambly), Krste Velkovski (Sarajevo), Milan Ristovski (Spartak Trnava).

Sống Đẹp xin lưu ý, đây là lịch thi đấu bảng C Vòng chung kết EURO 2020 nhưng lịch thi đấu này có thể thay đổi. Sống Đẹp sẽ liên tục cập nhật thông tin mới nhất để phục vụ người hâm mộ. 

Xem thêm: Lịch trực tiếp bảng B EURO 2020 theo giờ Việt Nam mới nhất

Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo

Nơi các cây bút tự do, các chuyên gia, có thể xuất bản các nội dung, bài viết trên nền tảng của Sống đẹp.

SÔI NỔI
Quảng cáo

Cùng chuyên mục

Quảng cáo
Quảng cáo